Máy Phát Điện Weichai 25 kVA Chính Hãng, Giá Rẻ, Bảo Hành 24 Tháng
Model: CP25-W
Công suất liên tục (Prime): 25 kVA
Công suất dự phòng (Standby): 28 kVA
Nhập khẩu nguyên chiếc 100%
Đầy đủ CO, CQ, Packing List
Phụ kiện, linh kiện chính hãng
Máy Mới có sẵn tại kho Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh
Động cơ: Weichai sản xuất tại Trung Quốc
Đầu phát: Dianyo/ Leroy Somer/ Stamford
Bộ điều khiển thông minh Mebay/ Deepsea
Bảo hành chính hãng tại nơi
Giao hàng trong ngày
- Thông tin sản phẩm
- Đánh giá
- Chính sách vận chuyển
CIG Power chuyên cung cấp, lắp đặt, bảo hành máy phát điện Weichai 25kVA chính hãng, giá xưởng Trung Quốc, chất lượng tốt, bảo hành dài hạn. Gọi ngay hotline 0899.76.5588
Máy Phát Điện Weichai 25 kVA Chính Hãng, Giá Rẻ, Bảo Hành 24 Tháng
Máy phát điện Weichai 25 kVA là dòng máy phát điện giá rẻ được CIG Power nhập khẩu trực tiếp từ nhà máy Trung Quốc tiện dụng với công suất định mức 25 kVA, điện áp đầu ra 400/230V, tần số 50Hz sử dụng linh hoạt cho nhiều ứng dụng với các loại thiết bị thiết yếu hàng ngày.
Weichai 25 kVA trang bị động cơ Weichai WP2.5D22E2 giá rẻ có hiệu suất tốt với 4 kỳ hoạt động, tiết kiệm nhiên liệu, sinh ra ít khỏi thải theo tiêu chuẩn CE khắt khe nhất.

Máy phát điện Weichai 50kVA
Thông số kỹ thuật máy phát Weichai 25kVA
CIG Power xin gửi tới bộ thông số kỹ thuật của máy phát điện Weichai 25kVA bao gồm các phần chính: Bảng thông số kỹ thuật chung, động cơ, đầu phát, bảng điều khiển, vỏ cách âm, bộ phụ kiện dưới đây
Thông số chung của máy CP-25WC
Máy phát điện Weichai 25 kVA có thông số vận hành chung như sau:
| Bảng thông số kỹ thuật chung máy phát điện Weichai 25 kVA | |
| Model | CP-25WC |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Chủng loại | Diesel xoay chiều 3 pha |
| Nhà phân phối | CIG Power |
| Công suất | Liên tục (prime) 25 kVA/20kW
Dự phòng (standby) 28 kVA/22.4kW |
| Điện áp
Tần số |
230/400V
3 pha – 4 dây, 50 Hz |
| Độ ổn định điện áp | ± 1% |
| Động cơ | WEICHAI WP2.3D25E200 |
| Đầu phát | Dianyo/ Stamford/ Leroy Somer |
| Bộ điều khiển | Mebay/ Deepsea/ Smartgent |
| Vỏ tiêu âm | Nhập khẩu đồng bộ theo máy, độ ồn 70 dB(A) |
| Kích thước máy (cả vỏ) | 2500*1000*1300 |
| Trọng lượng | 1300 kg |
| Tiêu thụ nhiên liệu | 5.4 lít/giờ với 100% tải |
| Chế độ vận hành | Vận hành tự động (auto)
Điều khiển bằng tay (manual) |
Thông số động cơ WP2.3D25E200
Máy sử dụng động cơ Weichai WP2.3D25E200 sản xuất tại Trung Quốc mạnh mẽ, tiết kiệm nhiên liệu với thông số gồm:
| Bảng thông số kỹ thuật động cơ máy phát điện Weichai 25 kVA | |
| Model | WP2.3D25E200 |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Loại động cơ | Diesel 4 thì có turbo tăng áp |
| Hãng sản xuất | Weichai |
| Công suất cực đại | 25 kW |
| Két nước làm mát | Két nước 500C do Cummins sản xuất |
| Số xi-lanh | 4 xi-lanh xếp thẳng hàng |
| Đường kính xi-lanh | 89 mm |
| Hành trình piston | 92 mm |
| Dung tích xi-lanh | 3.98 lít |
| Tỷ số nén | 18,5 : 1 |
| Dung tích dầu bôi trơn | 12.9 lít |
| Kiểu phun nhiên liệu | Trực tiếp |
| Điều tốc | Điện tử |
Thông số đầu phát DY-25GB / UCI 224E / TAL-A42-H
Weichai 25 kVA sử dụng đầu phát tùy chọn Dianyo DY-25GB của Trung Quốc; Stamford UCI 224E của Anh hoặc Leroy Somer TAL-A42-H của Pháp với thông số như sau:
| Bảng thông số kỹ thuật đầu phát nổ máy phát điện Weichai 25 kVA | |
| Model | DY-25GB / UCI 224E / TAL-A42-H |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Hãng sản xuất | Dianyo/ Stamford/ Leroy Somer |
| Công suất | 25 kW |
| Điện áp
Tần số |
230/400V
Tần số 50 Hz |
| Số pha
Dây |
3 pha
4 dây |
| Độ ổn định điện áp | ±1% |
| Hệ số công suất | 0.8 |
| Cấp cách điện | Cấp H |
| Cấp bảo vệ | IP23 |
Thông số bộ điều khiển DSE6120 / DC52D MK3
Tổ máy phát Weichai 25 kVA được trang bị bộ điều khiển Deepsea DSE6120 của Anh hoặc Mebay DC52D MK3 của Trung Quốc tự động cấp điện 20s khi mất điện, tự dừng quá tải dòng, tự dừng khi máy quá nóng, hết dầu bôi trơn và nhiều tính năng an toàn khác.
| Bảng thông số bộ điều khiển Deepsea DSE6120/ Mebay DC52D MK3 | |
| Model | DSE6120 / DC52D MK3 |
| Hãng sản xuất | Deepsea (UK) / Mebay (CN) |
| Màn hình hiển thị | LCD rộng 3.1 inch |
| Chức năng | Hiển thị thông số
Hiển thị thông số hoạt động của máy: Công suất (KVA); Điệp áp (V); Tần số (Hz), Mức nhiên liệu (%); số giờ hoạt động…. |
| Cảnh báo
Bộ điều khiển sẽ đưa ra các tín hiệu cảnh báo khi các thông sắp vượt qua ngưỡng an toàn. |
|
| Dừng máy
Để bảo vệ an toàn cho máy, bộ điều khiển sẽ ra lệnh dừng máy khi các thông số hoạt động vượt qua ngưỡng cảnh báo. |
|
| Kết nối | Kết nối với tủ ATS
Kết nối với máy tính (PC) |
Vỏ chống ồn và các phụ kiện đi kèm khác
| Vỏ cách âm và các linh phụ kiện đi kèm máy phát Weichai 25kVA | ||
| Stt | Phụ kiện | Thông số |
| 1 | Bộ ắc-quy khởi động | 02 bình 60Ah – loại ắc quy khô không cần bảo dưỡng, là sản phẩm của hãng Varta (Đức) sản xuất tại Trung Quốc. |
| 2 | Bộ sạc ắc-quy | Bộ sạc (bù) tự động đầu vào lấy từ nguồn điện lưới điện áp 220 VAC, đầu ra 24 VDC, 3A. Do hãng Smartgen (Trung Quốc) sản xuất |
| 3 | Bình dầu | Nằm trong máy, đủ chạy 8-10h liên tục |
| 4 | Bình giảm thanh | 01 bình – đồng bộ theo máy |
| 5 | Tủ bảo vệ đầu phát | Delixi – liên doanh của Schneider (Pháp) sản xuất tại Trung Quốc |
| 6 | Dầu bôi trơn | loại 15W40 (cấp tại Việt Nam) |
| 7 | Dung dịch chống đông cặn | Dung dịch nước làm mát loại DAC65L do hãng Fleetguard (một thương hiệu của tập đoàn Cummins) sản xuất. |
| 8 | Bộ dụng cụ cơ bản | Tua-vít, mỏ lết, bộ lục giác, bộ cờ-lê, bút thử điện, bộ dụng cụ mở lọc. |
| 9 | Vỏ cách âm | Vỏ cách âm nhập khẩu theo máy có thông số:
– Độ ồn tiêu chuẩn 68 dB(A) (đo tại khoảng cách 7m); – Gồm các tính năng cơ bản: (1) Nút dừng khẩn cấp – Emergency; (2) Nắp ống khói – tự lật mở; (3) Bản lề thép – chắc khỏe; (4) Khóa của bằng thép – an toàn và bền. |
* Lưu ý:
Bảng thông số kỹ thuật trên được CIG Power cập nhật, bổ xung theo thông tin chính thức từ nhà hãng và có thể thay đổi theo từng thời điểm. Quý khách có nhu cầu nhận bộ thông số kỹ thuật chuẩn máy phát điện Weichai 25 kVA liên hệ hotline 0899.76.5588

Weichải
Ứng dụng máy phát điện Weichai 25kVA
Máy phát điện Weichai 25 kVA là một giải pháp điện dự phòng dân dụng quy mô nhỏ được ứng dụng chính trong các hoạt động: Dự phòng cho gia đình lớn, cung cấp điện cho văn phòng, hoạt động tại nhà hàng, khách sạn, đáp ứng nhu cầu điện cho các cơ sở sản xuất vừa và nhỏ….
Cấp điện dự phòng cho gia đình và hộ kinh doanh
Vật dụng: máy giặt, tivi, máy lạnh, máy tính, ánh sáng chiếu sáng
Lợi ích: đảm bảo nguồn điện ổn định khi mất điện và giảm thiểu gián đoạn kinh doanh nhỏ
Nguồn điện cho văn phòng nhỏ hoặc cửa hàng
– Cấp điện cho các vật dụng: máy lạnh, máy in, máy tính, modem/router, đèn chiếu sáng
– Lợi ích của máy phát điện Yuchai 25kVA: duy trì hoạt động liên tục, bảo vệ dữ liệu và thiết bị điện tử khỏi sự cố ngắt điện đột ngột
Cấp điện cho công trình xây dựng nhỏ hoặc khu chế biến thực phẩm tạm thời
– Cấp điện cho các vật dụng: máy khoan, máy mài, bơm nước, quạt thông gió, hệ thống đèn công nghiệp
– Lợi ích của máy phát Yuchai 25kVA: cung cấp nguồn ổn định cho thi công ngoài giờ hoặc khu vực không có điện lưới
Ứng dụng trong nông nghiệp
– Cấp điện cho các vật dụng: bơm nước tưới, hệ thống phun thuốc, quạt làm mát chuồng nuôi
– Lợi ích của máy phát điện Yuchai 25kVA: độc lập nguồn điện cho các khu vực rộng hoặc không có lưới điện
Dự phòng cho doanh nghiệp vừa và nhỏ
– Cấp điện cho các vật dụng: máy lạnh công suất vừa, hệ thống chiếu sáng và thiết bị văn phòng
– Lợi ích của máy phát điện Yuchai 25kVA: giảm thiểu thiệt hại khi mất điện trong giờ cao điểm
Sự kiện ngoài trời và lễ hội
Yuchai 25kVA cung cấp nguồn điện cho ánh sáng, âm thanh, máy móc sự kiện khi lưới điện thiếu hoặc không có
Hệ thống cấp điện dự phòng cho phòng khám hoặc cơ sở y tế nhỏ
Lợi ích của máy phát điện Yuchai 25kVA: duy trì thiết bị y tế quan trọng hoạt động, bảo đảm an toàn bệnh nhân trong trường hợp mất điện

Máy phát điện Weichai màu trắng
Chế độ vận hành & Hướng dẫn vận hành máy phát Weichai 25kVA
Các chế độ vận hành máy phát điện
Weichai khuyến để đảm bảo độ bền cũng như hiệu suất hoạt động của máy khách hàng cần tuân thủ theo các chế độ vận hành máy phát điện như sau:
– Chế độ vận hành dài hạn (continuous) hay còn gọi là chế độ chạy máy không giới hạn với 80% công suất liên tục của máy;
– Chế độ vận hành liên tục (prime), máy chạy với 100% công suất trong 500h mỗi năm;
– Chế độ dự phòng (stanby) hay còn gọi là chế độ quá tải, máy chạy với 110% công suất không quá 25h mỗi năm.
Hướng dẫn vận hành máy phát điện Weichai 25kVA
Để có thể đưa máy vào vận hành hoạt động an toàn, hiệu quả khách hàng hãy đọc kỹ hướng dẫn sau đây:
Bước 1: Kiểm tra máy
– Đầu tiên, đưa CB về OFF.
Sau đó tiến hành kiểm tra các chỉ số cơ bản đảm bảo ở mức cho phép như:
– Kiểm tra các mối nối với bình acquy, mức nước của bình.
– Kiểm tra đai ốc, vòng kẹp… lỏng thì cần siết chặt lại.
– Kiểm tra dầu bôi trơn động cơ, đảm bảo nằm ở mức an toàn.
– Kiểm tra nước làm mát cách miệng 2-3cm khi nước nguội.
– Kiểm tra lượng dầu diesel đảm bảo đủ để máy hoạt động.
– Kiểm tra khu vực xung quanh máy đảm bảo không có vật cản khi vận hành máy.
Bước 2: Chạy máy
Khách hàng có thể khởi động máy phát bằng chìa khóa cơ hoặc thao tác trên bảng điều khiển theo quy trình vận hành như sau:
– Để khởi động, nhấn nút START (màu xanh) lá cây trên bảng điều khiển LCD.
– Để dừng máy, tắt chìa khóa hoặc nhấn STOP (màu đỏ) trên bảng điều khiển, hoặc nhấn nút dừng trong trường hợp khẩn cấp bên ngoài máy.
Sau khi khởi động xong, để máy chạy ổn định trong 5-10 phút; Sau đó, đóng MCB, MCCB để cấp điện phục vụ.
– Trong quá trình vận hành, thường xuyên kiểm tra các thông số để điều chỉnh kịp thời khi có vấn đề phát sinh.
Bước 3: Đóng tải
Sau khi chạy máy tiến hành kiểm tra các thông số vận hành hiển thị trên bảng điều khiển trong ngưỡng cho phép.
Bật khóa máy về vị trí Run/OFF, sau đó tiến hành đóng tải theo thứ tự công suất lớn đến nhỏ. Lưu ý không để dòng điện chỉ trên đồng hồ AMPE vượt quá chỉ số ghi trên plate.
Bước 4: Dừng máy
Để dừng máy, lần lượt tiến hành: Cắt tải tiêu thụ → Cắt áp đóng tải → Để máy chạy ở chế độ không tải ít nhất 3 phút → Nhấn nút Stop.
Báo giá máy phát điện Weichai 25kVA
Giá máy phát điện Weichai 25 kVA phụ thuộc vào nhiều yếu tố như: Tình trạng máy mới hay cũ, nhà cung cấp và dịch vụ kèm theo, chi phí vận chuyển lắp đặt …
Trong đó, máy mới có giá dao động từ 80 triệu đồng đến 120 triệu đồng cho dòng tiêu chuẩn 25 kVA/20 kW tùy chọn biến áp và đầu ra; Máy cũ có giá từ 45 triệu đồng đến 75 triệu đồng tùy vào từng máy.
Lưu ý:
Giá trên mang tính tham khảo, có thể thay đổi theo thực tế và từng thời điểm; Để có giá chính xác nhất với nhiều ưu đãi hơn quý khách liên hệ ngay hotline 0899.76.5588
Liên hệ ngay để được tư vấn miễn phí
CIG POWER – GIẢI PHÁP MÁY PHÁT ĐIỆN CHO DOANH NGHIỆP VIỆT
📞 Hotline/ZALO: 0899.76.5588
🌐 Website: https://cigpower.vn
📍 Trụ sở và kho hàng tại Hà Nội, Nghệ An, Hà Tĩnh, Thành phố Hồ Chí Minh
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Viết nhận xét của bạn-Miễn phí vận chuyển trong nội thành Hà Nội;
-Vận chuyển ngoại tỉnh tính theo giá cước thực tế
- Bình luận Facebook
- Bình luận mặc định