Máy Phát Điện Weichai 400kVA Chất Lượng, Bền Bỉ, Giá Cạnh Tranh
Model: CP-W400
Công suất liên tục (Prime): 320 kVA
Công suất dự phòng (Standby): 400 kVA
Nhập khẩu nguyên chiếc 100%
Đầy đủ CO, CQ, Packing List
Phụ kiện, linh kiện chính hãng
Máy Mới có sẵn tại kho Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh
Động cơ: Weichai sản xuất tại Trung Quốc
Đầu phát: Dianyo/ Leroy Somer/ Stamford
Bộ điều khiển thông minh Mebay/ Deepsea
Bảo hành chính hãng tại nơi
Giao hàng trong ngày
- Thông tin sản phẩm
- Đánh giá
- Chính sách vận chuyển
CIG Power chuyên cung cấp, lắp đặt, bảo hành máy phát điện Weichai 400kVA chính hãng, giá tận xưởng Trung Quốc, chất lượng tốt, bảo hành dài hạn. Gọi ngay hotline 0899.76.5588
Máy Phát Điện Weichai 400kVA Chất Lượng, Bền Bỉ, Giá Cạnh Tranh
Máy phát điện Weichai 400kVA sản xuất tại Trung Quốc 320kVA, chạy động cơ WEICHAI WP13 mạnh mẽ, đầu phát Stamford an toàn và bảng điều khiển Deepsea DSE6120 chính xác được CiG Power nhập khẩu đồng bộ giá tận xưởng, gọi ngay hotline 0899.76.5588 để nhận báo giá với nhiều ưu đãi nhất!

Weichải
Thông số kỹ thuật máy phát điện Weichai 400kVA
Ngoài động cơ Weichai, đầu phát Stamford, bảng điều khiển Deepsea tất cả các bộ phận cấu thành được CiG Power kiểm soát kỹ chất lượng, nguồn gốc xuất xứ khắt khe theo thông số cụ thể sau.
Thông số chung của máy phát điện Weichai CP-400W
| Bảng thông số kỹ thuật chung của máy phát điện Weichai 400kVA | |
| Model | CP-400W |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Loại máy phát điện | Diesel xoay chiều 3 pha |
| Nhà phân phối | CiG Power Việt Nam |
| Công suất | Liên tục (prime) 320 Kw/400Kva
Dự phòng (standby) 352KW/440KVA |
| Điện áp
Tần số |
230/400V, 3 pha – 4 dây
50 Hz |
| Độ ổn định điện áp | ± 1% |
| Động cơ | WEICHAI 400kVA |
| Đầu phát | Dianyo / Stamford / Leroy Somer |
| Bộ điều khiển | Mebay / Deepsea / Smartgent |
| Vỏ tiêu âm | Đồng bộ theo máy, độ ồn <70 dB(A) |
| Kích thước máy (cả vỏ) | 3300*1400*1900 (mm) |
| Trọng lượng | 4000 Kg |
| Tiêu thụ nhiên liệu | 80 lít/giờ ở 100% tải |
| Bình dầu theo máy | Đủ cho máy vận hành trong 10 giờ |
| Chế độ vận hành | Vận hành tự động (auto)
Hoặc điều khiển bằng tay (manual) |
Thông số động cơ WEICHAI WP13D405E200
| Bảng thông số kỹ thuật động cơ của máy phát điện Weichai 400kVA | |
| Model Động Cơ | WEICHAI WP13D405E200 |
| Công suất định mức động cơ (KW) | 368 Kw |
| Công suất dự phòng động cơ (KW) | 405 Kw |
| Đặc điểm kết cấu động cơ | 4 thì thẳng hàng, làm mát bằng nước, tăng áp và làm mát liên động |
| Số lượng xi lanh/ số cửa thoát khí | 6 Xi-lanh/24 van |
| Kích thước xi lanh/ hành trình piston | 127mm/165mm |
| Tỉ số nén | 17 :1 |
| Độ dịch chuyển(L) | 12.54 L |
| Tốc độ không tải | 600±25 |
| Phương pháp khởi động | DC24VKhởi động điện |
| Công suất/điện áp khởi động | 5.4kW/24V |
| Phương pháp điều tốc | Điện tửĐiều tốc |
| Phương pháp làm mát | Làm mát bằng nước tuần hoàn khép kín |
| Nhiệt độ nước làm mát tối thiểu cho phép thân máy hoạt động | 50℃ |
| Dung tích nước làm mát động cơ (L) | 25 L |
| Dung tích két dầu (L) | 36 L |
| Khối lượng tịnh động cơ (kg) | 1050±50 Kg |
| Trạng thái ổn định | Điện tử:≤3% |
| Mức tiêu thụ nhiên liệu trong điều kiện vận hành định mức | ≤210g/kW·h±3% |
| Tỷ lệ tiêu hao dầu/nhiên liệu | ≤0.2% |
| Áp suất ngược xả tối đa cho phép | 7.5kPa |
| Nhiệt độ khí thải (max) | 580℃ |
Thông số đầu phát Stamford
| Bảng thông số kỹ thuật đầu phát của máy phát điện Weichai 400kVA | |
| Model | DY-400GB |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Hãng sản xuất | Dianyo (CN) / Stamford (UK) / Leroy Somer ( FRA) |
| Công suất | 320 Kw |
| Điện áp
Tần số |
230/400V
Tần số 50 Hz |
| Số pha, dây | 3 pha, 4 dây |
| Độ ổn định điện áp | ±5% |
| Hệ số công suất | 0.8 |
| Cấp cách điện | Cấp H |
| Cấp bảo vệ | IP23 |
Thông số bảng điều khiển
| Bảng thông số kỹ thuật bảng điều khiển của máy phát điện Weichai 400kVA | |
| Hãng sản xuất | Deepsea (UK) / Mebay (CN) |
| Model | DSE6120 / DC52D MK3 |
| Màn hình hiển thị | LCD rộng 3.1 inch |
| Chức năng | Hiển thị thông số:
Hiển thị thông số hoạt động của máy: Công suất (KVA); Điệp áp (V); Tần số (Hz), Mức nhiên liệu (%); số giờ hoạt động;…. |
| Cảnh báo:
Bộ điều khiển sẽ đưa ra các tín hiệu cảnh báo khi các thông sắp vượt qua ngưỡng an toàn. |
|
| Dừng máy:
Để bảo vệ an toàn cho máy, bộ điều khiển sẽ ra lệnh dừng máy khi các thông số hoạt động vượt qua ngưỡng cảnh báo. |
|
| Kết nối | Kết nối với tủ ATS
Kết nối với máy tính (PC) |
Vỏ chống ồn và phụ kiện khác
| Vỏ cách âm và các linh phụ kiện đi kèm máy phát Weichai 400kVA | ||
| Stt | Phụ kiện | Thông số |
| 1 | Bộ ắc-quy khởi động | 02 bình 60Ah – loại ắc quy khô không cần bảo dưỡng, là sản phẩm của hãng Varta (Đức) sản xuất tại Trung Quốc. |
| 2 | Bộ sạc ắc-quy | Bộ sạc (bù) tự động đầu vào lấy từ nguồn điện lưới điện áp 220 VAC, đầu ra 24 VDC, 3A. Do hãng Smartgen (Trung Quốc) sản xuất |
| 3 | Bình dầu | Nằm trong máy, đủ chạy 8-10h liên tục |
| 4 | Bình giảm thanh | 01 bình – đồng bộ theo máy |
| 5 | Tủ bảo vệ đầu phát | Delixi – liên doanh của Schneider (Pháp) sản xuất tại Trung Quốc |
| 6 | Dầu bôi trơn | loại 15W40 (cấp tại Việt Nam) |
| 7 | Dung dịch chống đông cặn | Dung dịch nước làm mát loại DAC65L do hãng Fleetguard (một thương hiệu của tập đoàn Cummins) sản xuất. |
| 8 | Bộ dụng cụ cơ bản | Tua-vít, mỏ lết, bộ lục giác, bộ cờ-lê, bút thử điện, bộ dụng cụ mở lọc. |
| 9 | Vỏ cách âm | Vỏ cách âm nhập khẩu theo máy có thông số:
– Độ ồn tiêu chuẩn 68 dB(A) (đo tại khoảng cách 7m); – Gồm các tính năng cơ bản: (1) Nút dừng khẩn cấp – Emergency; (2) Nắp ống khói – tự lật mở; (3) Bản lề thép – chắc khỏe; (4) Khóa của bằng thép – an toàn và bền. |
Ứng dụng máy phát Weichai 400
Chế độ vận hành & Hướng dẫn vận hành máy phát Weichai 25kVA
Các chế độ vận hành máy phát điện
Weichai khuyến để đảm bảo độ bền cũng như hiệu suất hoạt động của máy khách hàng cần tuân thủ theo các chế độ vận hành máy phát điện như sau:
– Chế độ vận hành dài hạn (continuous) hay còn gọi là chế độ chạy máy không giới hạn với 80% công suất liên tục của máy;
– Chế độ vận hành liên tục (prime), máy chạy với 100% công suất trong 500h mỗi năm;
– Chế độ dự phòng (stanby) hay còn gọi là chế độ quá tải, máy chạy với 110% công suất không quá 25h mỗi năm.

Máy phát điện Weichai 100kVA
Hướng dẫn vận hành máy phát điện Weichai 25kVA
Để có thể đưa máy vào vận hành hoạt động an toàn, hiệu quả khách hàng hãy đọc kỹ hướng dẫn sau đây:
Bước 1: Kiểm tra máy
– Đầu tiên, đưa CB về OFF.
Sau đó tiến hành kiểm tra các chỉ số cơ bản đảm bảo ở mức cho phép như:
– Kiểm tra các mối nối với bình acquy, mức nước của bình.
– Kiểm tra đai ốc, vòng kẹp… lỏng thì cần siết chặt lại.
– Kiểm tra dầu bôi trơn động cơ, đảm bảo nằm ở mức an toàn.
– Kiểm tra nước làm mát cách miệng 2-3cm khi nước nguội.
– Kiểm tra lượng dầu diesel đảm bảo đủ để máy hoạt động.
– Kiểm tra khu vực xung quanh máy đảm bảo không có vật cản khi vận hành máy.
Bước 2: Chạy máy
Khách hàng có thể khởi động máy phát bằng chìa khóa cơ hoặc thao tác trên bảng điều khiển theo quy trình vận hành như sau:
– Để khởi động, nhấn nút START (màu xanh) lá cây trên bảng điều khiển LCD.
– Để dừng máy, tắt chìa khóa hoặc nhấn STOP (màu đỏ) trên bảng điều khiển, hoặc nhấn nút dừng trong trường hợp khẩn cấp bên ngoài máy.
Sau khi khởi động xong, để máy chạy ổn định trong 5-10 phút; Sau đó, đóng MCB, MCCB để cấp điện phục vụ.
– Trong quá trình vận hành, thường xuyên kiểm tra các thông số để điều chỉnh kịp thời khi có vấn đề phát sinh.
Bước 3: Đóng tải
Sau khi chạy máy tiến hành kiểm tra các thông số vận hành hiển thị trên bảng điều khiển trong ngưỡng cho phép.
Bật khóa máy về vị trí Run/OFF, sau đó tiến hành đóng tải theo thứ tự công suất lớn đến nhỏ. Lưu ý không để dòng điện chỉ trên đồng hồ AMPE vượt quá chỉ số ghi trên plate.
Bước 4: Dừng máy
Để dừng máy, lần lượt tiến hành: Cắt tải tiêu thụ → Cắt áp đóng tải → Để máy chạy ở chế độ không tải ít nhất 3 phút → Nhấn nút Stop.

Máy phát Weichai 400kVA
Báo giá máy phát điện Weichai 400kVA
CiG Power xin gửi tới quý khách hàng bảng báo giá máy phát điện Weichai 400kVA ước tính chi phí (tham khảo) lên dự toán ngân sách cho công việc gồm có những hạng mục sau:
– Giá máy cơ bản (động cơ WP13 + đầu phát Stamford, không phụ kiện): 90.000 – 120.000 USD
– Phụ kiện và lắp đặt cơ bản:
+ Bình nhiên liệu dự phòng (dung tích phù hợp, bồn thép): 1.500 – 4.000 USD
+ Bộ ATS (tự động chuyển nguồn) chất lượng tốt: 800 – 2.500 USD
+ Bàn cân tải (load bank) cho kiểm tra: 5.000 – 12.000 USD (tùy kiểu: di động hay cố định)
+ Hệ thống xả (ống, giảm thanh): 600 – 2.500 USD
+ Xe di chuyển / khung lắp (nếu yêu cầu): 1.000 – 3.000 USD
+ Dầu nhớt, lọc ban đầu và phụ kiện vận hành: 300 – 800 USD
+ Công lắp đặt, kiểm tra, vận chuyển nội địa và phụ phí tại Hà Nội: 1.500 – 5.000 USD
– Phí kiểm định, chứng nhận CE/ISO (nếu cần tài liệu và kiểm tra bổ sung): 200 – 1.000 USD
VAT (10% tại Việt Nam, tính trên tổng hàng hóa + dịch vụ theo luật hiện hành)
Tổng giá bán máy phát điện Weichai 400kVA mới 2026:
– Giá máy cơ bản: 105.000 USD
– Tổng phụ kiện + lắp đặt trung bình: 10.000 USD
===> Tổng trước VAT: 115.000 USD
– VAT 10%: 11.500 USD
– Tổng sau VAT ~ 126.500 USD
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Viết nhận xét của bạn-Miễn phí vận chuyển trong nội thành Hà Nội;
-Vận chuyển ngoại tỉnh tính theo giá cước thực tế
- Bình luận Facebook
- Bình luận mặc định