Máy Phát Điện Weichai 100kVA Chính Hãng, Bảo Hành Đến 24 Tháng
Model: CP-W100
Công suất liên tục (Prime): 100 kVA
Công suất dự phòng (Standby): 110 kVA
Nhập khẩu nguyên chiếc 100%
Đầy đủ CO, CQ, Packing List
Phụ kiện, linh kiện chính hãng
Máy Mới có sẵn tại kho Hà Nội, TP. Hồ Chí Minh
Động cơ: Weichai sản xuất tại Trung Quốc
Đầu phát: Dianyo/ Leroy Somer/ Stamford
Bộ điều khiển thông minh Mebay/ Deepsea
Bảo hành chính hãng tại nơi
Giao hàng trong ngày
- Thông tin sản phẩm
- Đánh giá
- Chính sách vận chuyển
CIG Power chuyên cung cấp, lắp đặt, bảo hành máy phát điện Weichai 100kVA chính hãng, giá tận xưởng Trung Quốc, chất lượng tốt, bảo hành dài hạn. Gọi ngay hotline 0899.76.5588
Máy Phát Điện Weichai 100kVA Chính Hãng, Bảo Hành Đến 24 Tháng
Máy phát điện Weichai 100kVA được CiG Power nhập khẩu đồng bộ, chất lượng cao theo tiêu chuẩn châu âu tốt nhất hiện nay. Trang bị động cơ Weichai WP4.1D100E200 với 4 xylanh xếp thẳng hàng vận hành bền bỉ có thể đạt công suất cực đại 100kW tương ứng mức tải tối đa lên đến 110kVA. Gọi ngay hotline 0899.76.5588 để nhận báo giá với nhiều ưu đãi nhất!

Máy phát điện Weichai 100kVA
Thông số kỹ thuật
Máy phát điện Weichai 100kVA được CiG Power nhập khẩu mới 100% từ Trung Quốc với bộ thông số kỹ thuật gồm: Thông số chung, thông số động cơ, đầu phát, bộ điều khiển, vỏ chống ồn và bộ phụ kiện đi kèm dưới đây.
Thông số chung máy phát điện Weichai 100kVA CP-100WC
| Bảng thông số kỹ thuật chung của máy phát điện Weichai 100kVA | |
| Model | CP-100WC |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Loại máy phát điện | Diesel xoay chiều 3 pha |
| Nhà phân phối | CiG Power Việt Nam |
| Công suất | Liên tục (prime) 100kVA/80kW
Dự phòng (standby) 110kVA/88kW |
| Điện áp
Tần số |
230/400V, 3 pha – 4 dây
50 Hz |
| Độ ổn định điện áp | ± 1% |
| Động cơ | WEICHAI Trung Quốc |
| Đầu phát | Dianyo / Stamford / Leroy Somer |
| Bộ điều khiển | Mebay / Deepsea / Smartgent |
| Vỏ tiêu âm | Nhập khẩu đồng bộ theo máy, độ ồn 70 dB(A) |
| Kích thước máy (cả vỏ) | D2900*R1100*C1500 mm |
| Trọng lượng | 1.600 kg |
| Tiêu thụ nhiên liệu | 20 lít/giờ ở 100% tải |
| Bình dầu theo máy | Đủ cho máy vận hành trong 10 giờ |
| Chế độ vận hành | Vận hành tự động (auto)
Hoặc điều khiển bằng tay (manual) |
Thông số động cơ Weichai WP4.1D100E200
| Bảng thông số kỹ thuật động cơ của máy phát điện Weichai 100kVA | |
| Model | Weichai WP4.1D100E200 |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Loại động cơ | Diesel 4 thì có turbo tăng áp |
| Hãng sản xuất | Weichai Power Co., Ltd |
| Công suất cực đại | 100Kw |
| Két nước làm mát | Loại két nước 50 |
| Số xi-lanh | 4 xi-lanh xếp thẳng hàng |
| Đường kính xi-lanh | 105mm |
| Hành trình piston | 118mm |
| Dung tích xi-lanh | 4.087 L |
| Tỷ số nén | 17.5:1 |
| Dung tích dầu bôi trơn | 13 lít |
| Kiểu phun nhiên liệu | Trực tiếp |
| Điều tốc | Điện tử |
Thông số đầu phát Dianyo DY-100GB
| Bảng thông số kỹ thuật đầu phát của máy phát điện Weichai 100kVA | |
| Model | DY-100GB |
| Xuất xứ | Trung Quốc |
| Hãng sản xuất | Dianyo (CN) / Stamford (UK) / Leroy Somer (FRA) |
| Công suất | 100kVA/80kW |
| Điện áp
Tần số |
230/400V
Tần số 50 Hz |
| Số pha, dây | 3 pha, 4 dây |
| Độ ổn định điện áp | ±5% |
| Hệ số công suất | 0.8 |
| Cấp cách điện | Cấp H |
| Cấp bảo vệ | IP23 |
Thông số bảng điều khiển Deepsea DSE6120
| Bảng thông số kỹ thuật bộ điều khiển của máy phát điện Weichai 100kVA | |
| Model | DSE6120 / DC52D MK3 |
| Hãng sản xuất | Deepsea (UK) / Mebay (CN) |
| Màn hình hiển thị | LCD rộng 3.1 inch |
| Chức năng | Hiển thị thông số:
Hiển thị thông số hoạt động của máy: Công suất (KVA); Điệp áp (V); Tần số (Hz), Mức nhiên liệu (%); số giờ hoạt động;…. |
| Cảnh báo:
Bộ điều khiển sẽ đưa ra các tín hiệu cảnh báo khi các thông sắp vượt qua ngưỡng an toàn. |
|
| Dừng máy:
Để bảo vệ an toàn cho máy, bộ điều khiển sẽ ra lệnh dừng máy khi các thông số hoạt động vượt qua ngưỡng cảnh báo. |
|
| Kết nối | Kết nối với tủ ATS
Kết nối với máy tính (PC) |
Thông số vỏ chống ồn và phụ kiện đi kèm
| Vỏ cách âm và các linh phụ kiện đi kèm máy phát Weichai 100kVA | ||
| STT | Phụ kiện | Thông số |
| 1 | Bộ ắc-quy khởi động | 02 bình 60Ah – loại ắc quy khô không cần bảo dưỡng, là sản phẩm của hãng Varta (Đức) sản xuất tại Trung Quốc. |
| 2 | Bộ sạc ắc-quy | Bộ sạc (bù) tự động đầu vào lấy từ nguồn điện lưới điện áp 220 VAC, đầu ra 24 VDC, 3A. Do hãng Smartgen (Trung Quốc) sản xuất |
| 3 | Bình dầu | Nằm trong máy, đủ chạy 8-10h liên tục |
| 4 | Bình giảm thanh | 01 bình – đồng bộ theo máy |
| 5 | Tủ bảo vệ đầu phát | Delixi – liên doanh của Schneider (Pháp) sản xuất tại Trung Quốc |
| 6 | Dầu bôi trơn | loại 15W40 (cấp tại Việt Nam) |
| 7 | Dung dịch chống đông cặn | Dung dịch nước làm mát loại DAC65L do hãng Fleetguard (một thương hiệu của tập đoàn Cummins) sản xuất. |
| 8 | Bộ dụng cụ cơ bản | Tua-vít, mỏ lết, bộ lục giác, bộ cờ-lê, bút thử điện, bộ dụng cụ mở lọc. |
| 9 | Vỏ cách âm | Vỏ cách âm nhập khẩu theo máy có thông số:
– Độ ồn tiêu chuẩn 68 dB(A) (đo tại khoảng cách 7m); – Gồm các tính năng cơ bản: (1) Nút dừng khẩn cấp – Emergency; (2) Nắp ống khói – tự lật mở; (3) Bản lề thép – chắc khỏe; (4) Khóa của bằng thép – an toàn và bền. |
Ứng dụng máy phát điện
Chế độ vận hành & Hướng dẫn vận hành máy phát Weichai 100kVA
Các chế độ vận hành máy phát điện
Weichai khuyến để đảm bảo độ bền cũng như hiệu suất hoạt động của máy khách hàng cần tuân thủ theo các chế độ vận hành máy phát điện như sau:
– Chế độ vận hành dài hạn (continuous) hay còn gọi là chế độ chạy máy không giới hạn với 80% công suất liên tục của máy;
– Chế độ vận hành liên tục (prime), máy chạy với 100% công suất trong 500h mỗi năm;
– Chế độ dự phòng (stanby) hay còn gọi là chế độ quá tải, máy chạy với 110% công suất không quá 25h mỗi năm.
Hướng dẫn vận hành máy phát điện Weichai 100kVA
Để có thể đưa máy vào vận hành hoạt động an toàn, hiệu quả khách hàng hãy đọc kỹ hướng dẫn sau đây:
Bước 1: Kiểm tra máy
– Đầu tiên, đưa CB về OFF.
Sau đó tiến hành kiểm tra các chỉ số cơ bản đảm bảo ở mức cho phép như:
– Kiểm tra các mối nối với bình acquy, mức nước của bình.
– Kiểm tra đai ốc, vòng kẹp… lỏng thì cần siết chặt lại.
– Kiểm tra dầu bôi trơn động cơ, đảm bảo nằm ở mức an toàn.
– Kiểm tra nước làm mát cách miệng 2-3cm khi nước nguội.
– Kiểm tra lượng dầu diesel đảm bảo đủ để máy hoạt động.
– Kiểm tra khu vực xung quanh máy đảm bảo không có vật cản khi vận hành máy.

Máy phát điện Weichai màu xám
Bước 2: Chạy máy
Khách hàng có thể khởi động máy phát bằng chìa khóa cơ hoặc thao tác trên bảng điều khiển theo quy trình vận hành như sau:
– Để khởi động, nhấn nút START (màu xanh) lá cây trên bảng điều khiển LCD.
– Để dừng máy, tắt chìa khóa hoặc nhấn STOP (màu đỏ) trên bảng điều khiển, hoặc nhấn nút dừng trong trường hợp khẩn cấp bên ngoài máy.
Sau khi khởi động xong, để máy chạy ổn định trong 5-10 phút; Sau đó, đóng MCB, MCCB để cấp điện phục vụ.
– Trong quá trình vận hành, thường xuyên kiểm tra các thông số để điều chỉnh kịp thời khi có vấn đề phát sinh.
Bước 3: Đóng tải
Sau khi chạy máy tiến hành kiểm tra các thông số vận hành hiển thị trên bảng điều khiển trong ngưỡng cho phép.
Bật khóa máy về vị trí Run/OFF, sau đó tiến hành đóng tải theo thứ tự công suất lớn đến nhỏ. Lưu ý không để dòng điện chỉ trên đồng hồ AMPE vượt quá chỉ số ghi trên plate.
Bước 4: Dừng máy
Để dừng máy, lần lượt tiến hành: Cắt tải tiêu thụ → Cắt áp đóng tải → Để máy chạy ở chế độ không tải ít nhất 3 phút → Nhấn nút Stop.

Máy phát Weichai đỏ
Báo giá máy phát điện
Máy phát điện Weichai 100kVA được CiG Power nhập khẩu nguyên chiếc tại nhà máy sản xuất Trung Quốc nên tối ưu giá thành chỉ từ 150 triệu đồng. Tại thị trường Việt Nam, giá máy phát điện Weichai 100kVA phụ thuộc vào các yếu tố cấu thành, xuất xứ, dịch vụ đi kèm cụ thể như sau:
– Tổ máy Weichai 100kVA cơ bản có giá dao động từ 160 triệu đồng đến 320 triệu đồng;
– Với tổ máy có tích hợp tủ ATS kèm bộ điều khiển tự động cao cấp hơn và hệ thống làm mát, thùng dầu giá sẽ cao lên đến 350 triệu đồng;
– Chi phí lắp đặt, vận chuyển và dịch vụ đi kèm như: Bảo hành 12 tháng/ 24 tháng, danh sách vật tư hao mòn thay thế, số lần bảo trì định kỳ…
Giá trên mang tính tham khảo, có thể thay đổi theo thực tế và từng thời điểm; Để có giá chính xác nhất với nhiều ưu đãi hơn quý khách liên hệ ngay hotline 0899.76.5588
Liên hệ ngay để được tư vấn miễn phí
CIG POWER – GIẢI PHÁP MÁY PHÁT ĐIỆN CHO DOANH NGHIỆP VIỆT
📞 Hotline/ZALO: 0899.76.5588
🌐 Website: https://cigpower.vn
📍 Trụ sở và kho hàng tại Hà Nội, Nghệ An, Hà Tĩnh, Thành phố Hồ Chí Minh
Chia sẻ nhận xét về sản phẩm
Viết nhận xét của bạn-Miễn phí vận chuyển trong nội thành Hà Nội;
-Vận chuyển ngoại tỉnh tính theo giá cước thực tế
- Bình luận Facebook
- Bình luận mặc định